Túi trang sức nhung tùy chỉnh — Sản xuất OEM trực tiếp từ nhà máy chỉ từ 100 chiếc
Tạo dấu ấn thương hiệu riêng với túi trang sức nhung tùy chỉnh. Giá gốc tại xưởng, linh hoạt OEM hoàn toàn, giải pháp nhãn trắng — chỉ từ 50 chiếc.
Premium Velvet Jewelry Bag Collection
Bộ sưu tập thiết kế u0026 Nghiên cứu điển hình
Tại sao bao bì của chúng tôi nổi bật
Khám phá lý do bao bì của chúng tôi được hơn 300 thương hiệu cao cấp trên toàn thế giới lựa chọn
Giá gốc tại xưởng
Dây chuyền sản xuất riêng nghĩa là không qua trung gian. Tiết kiệm 20-40% so với nhà cung cấp truyền thống mà vẫn đảm bảo tiêu chuẩn chất lượng cao cấp.
Giải pháp tùy chỉnh với số lượng đặt hàng tối thiểu thấp
Bắt đầu chỉ với 100 chiếc. Linh hoạt thiết kế hoàn toàn cho các startup, cửa hàng nhỏ và các thương hiệu đã có tên tuổi.
Kiểm soát chất lượng nhiều giai đoạn
Mỗi túi trang sức nhung đều trải qua kiểm tra nghiêm ngặt ở khâu nguyên liệu, sản xuất và hoàn thiện. Cam kết không lỗi sản phẩm.
Vật liệu bền vững u0026 được chứng nhận
Giấy chứng nhận FSC, vải tái chế và các lựa chọn có thể tái sử dụng. Xây dựng thương hiệu của bạn với bao bì trang sức sang trọng, thân thiện với môi trường.
Hỗ trợ cá nhân chuyên trách
Quản lý tài khoản riêng của bạn sẽ hướng dẫn mọi dự án từ lấy mẫu đến sản xuất. Tư vấn chuyên nghiệp và dịch vụ ưu tiên đi kèm.
Giao hàng đúng hẹn, đáng tin cậy
Hơn 17 năm phục vụ hơn 300 thương hiệu tại hơn 30 quốc gia. Chúng tôi luôn đáp ứng đúng thời hạn. Lịch trình của bạn là ưu tiên của chúng tôi.
Giải pháp bao bì cao cấp cho mọi thương hiệu trang sức
Từ các startup đến các thương hiệu trang sức cao cấp đã thành danh, từ túi nhung tùy chỉnh đến hệ thống bao bì trọn gói mang thương hiệu — được thiết kế cho các thương hiệu trang sức ở mọi giai đoạn phát triển.
Nhà thiết kế trang sức độc lập
Bạn cần túi trang sức nhung tùy chỉnh trông cao cấp mà không bị gánh nặng về số lượng đặt hàng tối thiểu cao. Ngân sách bao bì cho startup rất eo hẹp, và bạn sẽ không thỏa hiệp về chất lượng.
Túi trang sức nhung tùy chỉnh với giá gốc tại xưởng và số lượng đặt hàng tối thiểu thấp — không chờ đợi, không thỏa hiệp. Ra mắt bộ sưu tập của bạn một cách tự tin với bao bì cao cấp giúp bảo vệ lợi nhuận của bạn.
Các nhà bán lẻ boutique cao cấp
Trình bày sản phẩm tại cửa hàng định hình bản sắc thương hiệu của bạn. Bạn cần bao bì đồng bộ, cao cấp để gây ấn tượng với khách hàng và tạo sự khác biệt rõ rệt so với đối thủ cạnh tranh bán các sản phẩm giống hệt.
Các giải pháp tích hợp bao gồm túi trang sức nhung tùy chỉnh, hộp quà cứng và khay trưng bày — tất cả đều có thương hiệu, tất cả đều tùy chỉnh, tất cả đều phối hợp để nâng tầm mọi điểm chạm khách hàng.
Thương hiệu Thương mại điện tử u0026 Bán hàng trực tiếp đến người tiêu dùng
Khoảnh khắc u0022mở hộpu0022 khơi gợi chia sẻ trên mạng xã hội và thúc đẩy mua hàng lặp lại. Bạn cần bao bì thương hiệu đáng nhớ, kể câu chuyện của bạn ngay từ khi khách hàng nhận được hàng.
Túi giấy và hộp quà in theo yêu cầu, thiết kế riêng cho việc đóng gói thương mại điện tử. Mỗi đơn hàng trở thành một trải nghiệm thương hiệu khuyến khích chia sẻ và xây dựng lòng trung thành của khách hàng.
Thương hiệu Lớn, Phát triển Mạnh mẽ
Tốc độ tăng trưởng nhanh chóng đòi hỏi một đối tác sản xuất đáng tin cậy, có khả năng mở rộng sản xuất liền mạch mà không ảnh hưởng đến chất lượng hay gây chậm trễ giao hàng. Bao bì không nhất quán sẽ làm tổn hại danh tiếng thương hiệu của bạn.
Quản lý tài khoản chuyên trách, giám sát chất lượng đa giai đoạn và hơn 17 năm kinh nghiệm giao hàng thành công. Hơn 300 thương hiệu tin tưởng chúng tôi cho sản xuất ổn định, đúng hẹn – ngay cả khi quy mô lớn.
Phụ kiện, khóa kéo và đồ trang trí cao cấp cho túi trang sức nhung
Về On The Way: Túi trang sức nhung tùy chỉnh
Được thành lập vào năm 2007 với nguyên tắc chất lượng quyết định sự tồn tại, On The Way chuyên về túi trang sức nhung tùy chỉnh và các giải pháp đóng gói cao cấp. Nhiệm vụ của chúng tôi rất đơn giản: cung cấp cho các thương hiệu trang sức—từ các nhà thiết kế độc lập đến các nhà mốt xa xỉ toàn cầu—bao bì tinh xảo, xuất xưởng trực tiếp, trở thành ấn tượng đáng nhớ đầu tiên của khách hàng.
Hoạt động tại nhà máy rộng 1.200 m² với hơn 220 nhân viên tận tâm, chúng tôi đã hoàn thành hơn 6.500 dự án tùy chỉnh và giành được sự tin tưởng của hơn 300 thương hiệu tại hơn 30 quốc gia. Từ các nhà bán lẻ boutique ở Bắc Mỹ đến các nhà mốt xa xỉ ở Châu Âu và Đông Nam Á, khách hàng của chúng tôi tin cậy vào chuyên môn của chúng tôi về túi trang sức nhung tùy chỉnh, hộp cứng, hộp trưng bày và túi giấy có thương hiệu.
Chúng tôi cạnh tranh về giá xuất xưởng trực tiếp, MOQ tối thiểu và linh hoạt tùy chỉnh hoàn toàn—cho dù bạn là một startup hay một thương hiệu đã thành lập. Mọi sản phẩm đều trải qua kiểm tra chất lượng nhiều giai đoạn, vật liệu thân thiện với môi trường bao gồm giấy chứng nhận FSC và các tùy chọn tái chế, và các quản lý tài khoản chuyên trách đảm bảo giao hàng đúng hẹn và hợp tác liền mạch từ khâu lấy mẫu đến sản xuất đầy đủ.

Năng lực vượt trội trong sản xuất Túi Đựng Trang Sức Nhung
Đảm bảo Chất lượng trên từng Túi Đựng Trang Sức Nhung
Đội ngũ QC tận tâm của chúng tôi thực hiện kiểm tra đa giai đoạn từ nguyên liệu thô đến đóng gói cuối cùng. Mỗi túi đựng trang sức nhung đều trải qua quá trình kiểm tra nghiêm ngặt để đảm bảo độ đồng nhất màu sắc, độ bền đường may và tiêu chuẩn hoàn thiện. Chúng tôi lưu giữ hồ sơ chi tiết để truy xuất nguồn gốc đầy đủ và tạo dựng niềm tin cho khách hàng với hơn 6.500 dự án đã hoàn thành.
- Các điểm kiểm soát chất lượng đa lớp: đầu vào nguyên liệu, sản xuất, hoàn thiện và trước khi giao hàng
- Kiểm tra trực quan 100% chất liệu nhung, đường may và sự thẳng hàng của phụ kiện
- Hồ sơ thử nghiệm và tuân thủ được ghi chép cho từng lô hàng
- Theo dõi lỗi theo thời gian thực và triển khai hành động khắc phục

Vật liệu Bền vững cho Bao bì Cao cấp
Chúng tôi ưu tiên giấy chứng nhận FSC, vải tái chế và các bộ phận có thể tái sử dụng trong tất cả các thiết kế túi đựng trang sức nhung. Quan hệ đối tác về vật liệu sinh thái của chúng tôi giúp giảm tác động môi trường mà không làm giảm vị thế sang trọng. Mọi lựa chọn—từ nguồn gốc sợi nhung đến lựa chọn keo dán—đều tuân thủ các tiêu chuẩn bền vững và giá trị thương hiệu.
- Giấy chứng nhận FSC và vật liệu tái chế trong tất cả bao bì bên ngoài
- Vải nhung và microfiber có nguồn gốc đạo đức với lượng chất thải tối thiểu
- Tùy chọn bộ phận có thể tái sử dụng, phân hủy sinh học cho túi đựng trang sức
- Tài liệu chuỗi cung ứng minh bạch và chứng nhận bền vững

Thiết kế tùy chỉnh theo Bản sắc Thương hiệu của Bạn
Đội ngũ thiết kế của chúng tôi hợp tác với thương hiệu của bạn để tạo ra những chiếc túi đựng trang sức nhung phản ánh thẩm mỹ của bạn. Từ ý tưởng ban đầu đến mẫu cuối cùng, chúng tôi lặp lại về màu sắc, kiểu dáng khóa, kích thước và các chi tiết trang trí. Khả năng tùy chỉnh linh hoạt cho phép cả các startup và thương hiệu đã thành danh đạt được sự khác biệt.
- Các nhà thiết kế chuyên trách hợp tác lựa chọn màu sắc, chất liệu và hoàn thiện phù hợp với thương hiệu
- Mô hình 3D và mẫu vật lý để xem xét và lặp lại
- Tùy chỉnh kích thước, cơ chế đóng mở và các tùy chọn trang trí
- Số lượng đặt hàng tối thiểu thấp cho phép thử nghiệm thiết kế mà không có rủi ro tồn kho

Quản lý Tài khoản Tận tâm Toàn diện
Mỗi khách hàng nhận được một người quản lý tài khoản cá nhân để giám sát mọi giai đoạn sản xuất. Từ bản tóm tắt ban đầu đến giao hàng sản xuất hàng loạt, chúng tôi duy trì giao tiếp minh bạch, theo dõi các cột mốc quan trọng và hoàn thành đúng thời hạn. Điều này đảm bảo các đơn đặt hàng túi đựng trang sức nhung đáp ứng thông số kỹ thuật và thời hạn giao hàng, mọi lúc.
- Điểm liên hệ duy nhất quản lý tiến độ, chất lượng và giao tiếp
- Theo dõi trạng thái sản xuất theo thời gian thực và xử lý các vấn đề phát sinh một cách chủ động
- Phối hợp lấy mẫu, duyệt mẫu và ra mắt sản xuất
- Giao hàng đúng hẹn, đáng tin cậy trên 30 quốc gia, 300 thương hiệu

Tại sao các Thương hiệu Trang sức Hàng đầu Lại Chọn On The Way cho Túi Đựng Trang sức Nhung Tùy chỉnh
Tìm hiểu cách On The Way, với mô hình sản xuất trực tiếp từ nhà máy, chất lượng được chứng nhận và sự hỗ trợ tận tâm, vượt trội hơn hẳn các nhà cung cấp truyền thống.
← 左右滑动查看 →
Quy trình sản xuất túi trang sức nhung On The Way: Từ đặt hàng đến giao hàng
Xem chi tiết cách chúng tôi biến ý tưởng thiết kế của bạn thành những chiếc túi nhung hoàn chỉnh — từ tư vấn ban đầu, kiểm định chất lượng cho đến vận chuyển đáng tin cậy trên toàn cầu.
Tư vấn u0026 Yêu cầu thiết kế
Quản lý khách hàng riêng sẽ xem xét các thông số kỹ thuật, vật liệu và thời gian của bạn. Chúng tôi tìm nguồn cung ứng nhung cao cấp và phụ kiện phù hợp với tầm nhìn thương hiệu và ngân sách của bạn.
Phát triển mẫu theo yêu cầu
Đội ngũ thiết kế của chúng tôi sẽ tạo ra những mẫu túi trang sức nhung đầu tiên cho bạn trong vòng 3-5 ngày. Chúng tôi sẽ chỉnh sửa nhiều lần cho đến khi bạn duyệt thiết kế cuối cùng trước khi sản xuất hàng loạt.
Sản xuất hàng loạt
Với mẫu đã được duyệt, chúng tôi lên lịch sản xuất tại nhà máy rộng 1.200 m² của mình. Hơn 220 nhân viên của chúng tôi thực hiện cắt, may và lắp ráp chính xác cho đơn hàng của bạn.
Kiểm tra chất lượng nhiều giai đoạn
Mỗi chiếc túi trang sức nhung đều trải qua ba điểm kiểm tra chất lượng: kiểm tra vật liệu, độ bền đường may và xác minh đóng gói. Chúng tôi đảm bảo không có lỗi nào trước khi giao hàng.
Hoàn thiện u0026 Đóng gói
Các bước hoàn thiện cuối cùng, gấp gọn và cho vào bao bì mang thương hiệu của bạn. Chúng tôi chuẩn bị đơn hàng túi trang sức nhung của bạn để vận chuyển an toàn với đầy đủ giấy tờ và theo dõi.
Giao hàng nhanh chóng u0026 đáng tin cậy
Giao hàng trực tiếp từ nhà máy ở Đông Quan đến tận nơi của bạn. Chúng tôi duy trì giao hàng đúng hẹn đến hơn 30 quốc gia với theo dõi thời gian thực và hỗ trợ thủ tục hải quan.
Cách tạo túi trang sức nhung theo yêu cầu của bạn với On The Way
Simple, transparent process from concept to shipment
Gửi thông số kỹ thuật u0026 yêu cầu
Cung cấp thiết kế túi trang sức nhung, vật liệu, số lượng và thông số kỹ thuật của bạn. Đội ngũ của chúng tôi sẽ ghi lại mọi thứ trong hồ sơ kỹ thuật của bạn để đảm bảo sự hợp tác liền mạch và độ chính xác trong sản xuất.
Xem xét mẫu, duyệt thiết kế của bạn
Đội ngũ thiết kế nội bộ của chúng tôi sẽ tạo mẫu thử và mẫu sản phẩm túi trang sức nhung của bạn, kết hợp phản hồi của bạn cho đến khi thiết kế đáp ứng chính xác yêu cầu của bạn.
Xác nhận Báo giá u0026 Lịch sản xuất của bạn
Sau khi bạn duyệt mẫu, chúng tôi sẽ cung cấp báo giá chi tiết bao gồm đơn giá, chi phí khuôn mẫu và tiến độ sản xuất. Giá cả minh bạch, không có phí ẩn, đảm bảo số lượng đặt hàng tối thiểu thấp.
Bắt đầu Sản xuất Hàng loạt
Nhà máy của chúng tôi tiến hành sản xuất quy mô lớn với các điểm kiểm tra chất lượng chuyên dụng ở mọi khâu. Quản lý tài khoản chuyên trách của bạn đảm bảo giao hàng đúng hẹn, đúng yêu cầu đối với túi đựng trang sức nhung của bạn.
Nhận Hàng của Bạn
Đơn hàng túi đựng trang sức nhung hoàn chỉnh của bạn sẽ được giao kèm đầy đủ tài liệu chất lượng, bao bì tùy chỉnh và hỗ trợ cho mọi yêu cầu tiếp theo hoặc đơn hàng tương lai.
Chứng nhận Chất lượng Bảo chứng cho Túi đựng Trang sức Nhung của Chúng tôi


Hơn 300 Thương hiệu Tin tưởng Túi trang sức nhung của chúng tôi — Câu chuyện Khách hàng
On The Way đã giảm 35% chi phí đóng gói so với nhà cung cấp trước đây, mà không ảnh hưởng đến chất lượng. Giá trực tiếp từ nhà máy và MOQ thấp giúp mở rộng thương hiệu boutique của chúng tôi một cách hợp lý và hiệu quả.
Chúng tôi đã sản xuất 50.000 túi trang sức nhung tùy chỉnh cho bộ sưu tập theo mùa của mình đúng tiến độ. Đội ngũ chuyên trách và quy trình kiểm soát chất lượng nhiều giai đoạn của họ đảm bảo mọi sản phẩm đều đạt tiêu chuẩn cao cấp của chúng tôi — điều này rất quan trọng để duy trì danh tiếng thương hiệu.
Khả năng tùy chỉnh thiết kế thật sự xuất sắc. Chúng tôi đã trải qua 3 lần chỉnh sửa tùy chỉnh và họ đã đáp ứng mọi yêu cầu mà không gặp trở ngại. Dòng túi trang sức nhung mới của chúng tôi đã trở thành sản phẩm bán chạy nhất — 30% đơn hàng Quý 2 đến từ khách hàng tập trung vào bao bì.
Câu hỏi Thường gặp về Đặt hàng Túi trang sức nhung
Everything you need to know to order custom velvet jewelry bags with confidence
Số lượng đặt hàng tối thiểu cho túi trang sức nhung là bao nhiêu?
Mất bao lâu để nhận được mẫu túi trang sức nhung tùy chỉnh?
Điều khoản thanh toán của quý vị đối với đơn hàng túi trang sức nhung là gì?
Quý vị có bảo vệ thiết kế và sở hữu trí tuệ của tôi không?
Quý vị cung cấp những tùy chọn vận chuyển và điều khoản Incoterms nào cho đơn hàng túi trang sức nhung?
Vật liệu của quý vị có được chứng nhận và thân thiện với môi trường không?
Tùy chỉnh túi đựng trang sức bằng nhung có giới hạn không?
Thời gian sản xuất số lượng lớn túi đựng trang sức bằng nhung là bao lâu?
Hướng dẫn mua túi đựng trang sức bằng nhung đầy đủ
Tìm hiểu các tiêu chí lựa chọn thiết yếu, chất liệu và tiêu chuẩn sản xuất cho túi đựng trang sức bằng nhung cao cấp. So sánh năng lực của nhà sản xuất, tránh những sai lầm tốn kém khi tìm nguồn hàng và hiểu rõ các tùy chọn tùy chỉnh giúp nâng tầm vị thế thương hiệu sang trọng.
1. Túi đựng trang sức bằng nhung là gì?
A velvet jewelry bag is a luxury textile pouch designed to protect and present fine jewelry at retail and gift-giving moments. Typically constructed from velvet fabric ranging 100–350 GSM in weight, these bags feature drawstring closures or flat-fold designs and serve as the tactile first impression for premium brands.nnVelvet’s dense pile construction delivers both aesthetic luxury and functional protection superior to standard cotton or polyester alternatives. The fabric’s light-reflecting properties create a rich, sophisticated appearance that commands brand presence on retail shelves and in unboxing videos—a critical touchpoint for social sharing and customer perception.nnJewelry brands differentiate using velvet bags over alternatives: rigid cardboard boxes lack tactile luxury, satin pouches compromise durability under repeated handling, and generic canvas bags offer minimal branding potential. Custom embroidery, woven labels, and logo printing on velvet surfaces create lasting brand recall that extends far beyond the initial purchase.nnA premium velvet jewelry bag signals product quality and justifies price positioning without the cost overhead of rigid luxury boxes. For independent designers and boutique retailers, a customized velvet bag is the most cost-effective gateway to compete with major jewelry houses on perceived value.
2. Sự phát triển của bao bì túi đựng trang sức
By the 1980s, traditional drawstring velvet jewelry pouches emerged as the standard luxury packaging across European fine jewelry houses, with simple cord closures and minimal branding. Velvet itself has been associated with premium goods since the 15th century, when the fabric’s dense pile and lustrous finish made it a hallmark of wealth and craftsmanship. The early velvet jewelry bag design—essentially a small drawstring sack—prioritized function over differentiation.nnThe 2000s saw a marked shift toward customization and brand identity, driven by independent jewelry designers and boutique retailers seeking to differentiate in a crowded market. Modern velvet jewelry bag designs evolved to include magnetic closures, embossed logos, color-blocking, and minimalist silhouettes that complemented luxury aesthetics. By 2015, sustainability pressures accelerated adoption of organic and recycled velvet blends, with OEKO-TEX certified materials becoming a competitive baseline for premium packaging suppliers.nnFrom 2015 onward, sustainability certifications—particularly OEKO-TEX, GOTS, and FSC—shifted from nice-to-have to market requirement for premium velvet jewelry bags, driven by retailer mandates and consumer demand. The velvet jewelry bag market now reflects three parallel demands: heritage craftsmanship (rich jewel tones, hand-finished details), environmental responsibility (recycled-fiber blends, mono-material construction), and brand amplification (custom dimensions, embroidered marks, tissue-insert kits). This evolution has transformed velvet pouches from generic containers into strategic brand touchpoints that communicate quality, values, and positioning at the moment of purchase.
3. Các kiểu dáng túi đựng trang sức bằng nhung
Túi đựng trang sức bằng nhung có bốn kiểu dáng chính. Hiểu rõ cấu tạo, kích thước, thời gian sản xuất và cơ cấu chi phí sẽ giúp bạn chọn được định dạng phù hợp nhất với vị thế thị trường và trải nghiệm khách hàng.
| Loại túi | Số lượng đặt hàng tối thiểu (MOQ) | Thời gian sản xuất | Chi phí đơn vị |
|---|---|---|---|
| Túi rút | 500 | 3–4 tuần | 0,45–1,20 USD |
| Hộp bản lề | 1.000 | 8–12 tuần | 1,50–3,50 USD |
| Túi trơn | 300 | 2–3 tuần | 0,25–0,65 USD |
| Tùy chỉnh thương hiệu | Dưới 1.000 | 5–6 tuần | Từ 20.000 đến 65.000 VNĐ |
Túi rút dây

Túi rút dây chiếm khoảng 40% đơn hàng túi nhung tùy chỉnh. Kích thước tiêu chuẩn: 4×6 inch (nhẫn, bông tai) đến 6×8 inch (vòng tay). Cấu trúc một mảnh với dây rút. Số lượng tối thiểu 500 chiếc, thời gian sản xuất 3–4 tuần, chi phí 0.45–1.20 USD/chiếc.
- Lựa chọn nhung cơ bản
- Thời gian sản xuất nhanh nhất
- Kích thước đa dạng có sẵn
Hộp trang sức bản lề

Hộp cứng có bản lề với lớp lót nhung mang đến trải nghiệm mở hộp cao cấp. Kích thước tiêu chuẩn 3.75×2.75×1 inch với các ngăn tùy chỉnh. Số lượng tối thiểu 1.000 chiếc, thời gian sản xuất 8–12 tuần, chi phí 1.50–3.50 USD/chiếc. Ưu tiên cho định vị thương hiệu cao cấp.
- Cấu trúc cứng cáp
- Ngăn lót nhung
- Bao bì quà tặng cao cấp
Túi phong bì phẳng

Túi phẳng, không có đáy gấp, giảm thiểu vật liệu và chi phí, kích thước từ 3×4 đến 5×7 inch. Lý tưởng cho việc đóng gói một món đồ và các thương hiệu có ý thức về môi trường. Số lượng tối thiểu 300 chiếc, thời gian sản xuất 2–3 tuần, chi phí 0.25–0.65 USD/chiếc. Định dạng tiết kiệm chi phí nhất.
- Lãng phí vật liệu tối thiểu
- Lựa chọn thân thiện với môi trường
- Thời gian hoàn thành nhanh nhất
Thiết kế theo yêu cầu thương hiệu

Các thiết kế mang thương hiệu có thêu, in logo hoặc hình in, giúp trang sức của bạn nổi bật. Chi phí khuôn mẫu 200–600 USD cho mỗi thiết kế. Chi phí đơn vị 0,80–2,50 USD tùy thuộc vào chi tiết trang trí. Thời gian sản xuất 5–6 tuần, số lượng đặt hàng tối thiểu dưới 1.000 chiếc. Phù hợp cho các nhà thiết kế boutique.
- Thêu hoặc in logo thương hiệu tùy chỉnh
- Lợi tức đầu tư từ sự khác biệt thương hiệu
- Lý tưởng cho các nhà bán lẻ độc lập
4. Chất liệu và Vải cho Túi Trang Sức Nhung
Thành phần sợi nhung—hỗn hợp polyester, cotton, lụa hoặc vật liệu thân thiện môi trường—sẽ trực tiếp ảnh hưởng đến chi phí, độ bền và cảm giác sang trọng. Mỗi loại mang lại đặc tính hiệu suất riêng. Việc lựa chọn phụ thuộc vào định vị thương hiệu, yêu cầu về độ bền và giới hạn ngân sách.
| Chất liệu | Phân khúc Giá | Định lượng GSM | Độ bền | Cảm nhận Sang trọng | Yêu cầu Bảo quản |
|---|---|---|---|---|---|
| Nhung Polyester | Thấp | 200–400 | Trung bình – Cao | Tốt | Rụng lông ít |
| Pha Cotton (50% ) | Trung bình | 250–350 | Trung bình | Rất tốt | Rụng lông thấp |
| Lụa/Pha lụa | Cao | 200–300 | Thấp hơn | Tuyệt vời | Cần chăm sóc nhiều |
| Polyester tái chế | Trung bình | 200–350 | Trung bình – Cao | Tốt | Rụng lông ít |
| Pha Cotton hữu cơ | Trung bình – Cao | 250–320 | Trung bình | Rất tốt | Rụng lông thấp |
Nhung Polyester và Hỗn hợp Cotton

Nhung polyester (100% hoặc pha theo tỷ lệ 80/20) chiếm lĩnh thị trường, mang lại hiệu quả chi phí và độ bóng ổn định. Hỗn hợp giàu cotton (từ 50% trở lên) cải thiện khả năng thoáng khí và giảm tĩnh điện cho các ứng dụng cao cấp. Định lượng GSM dao động từ 200–400g/m². Chiều cao sợi lông thường từ 1.5–3mm: sợi lông càng cao cho cảm giác mềm mại hơn nhưng độ bền dưới ma sát giảm.
Định lượng, Chiều cao Sợi Lông và Độ bền
Định lượng GSM tương quan trực tiếp với độ bền: 250–300 GSM phù hợp cho túi đựng hàng ngày; 350–400 GSM chịu được việc trưng bày thường xuyên. Chiều cao sợi lông 2–3mm cân bằng giữa cảm giác sang trọng và khả năng chống mài mòn. Kết cấu sợi rối (so với sợi cắt) giảm rụng và kéo dài tuổi thọ.
Biến thể Màu sắc và Hoàn thiện

Bảng màu tiêu chuẩn gồm 15–25 màu có sẵn (đỏ tía, xanh lá cây đậm, xanh lam nửa đêm, hồng phấn, đen tuyền); tùy chỉnh theo mã Pantone sẽ tăng thêm 5–10% thời gian sản xuất. Hoàn thiện mờ chiếm ưu thế trong phân khúc cao cấp. Các biến thể bị vò, dập nổi hoặc bóng cao tạo sự khác biệt nhưng làm tăng độ phức tạp trong sản xuất.
Chất liệu Thân thiện Môi trường

Nhung polyester đạt chứng nhận OEKO-TEX Standard 100 và hỗn hợp vải nhung cotton hữu cơ GOTS dành cho các thương hiệu tập trung vào bền vững. Polyester tái chế (30–100% hàm lượng sau tiêu dùng) giảm 30–50% lượng khí thải carbon so với polyester nguyên sinh. Chi phí tăng thêm 8–15%; thời gian sản xuất tăng thêm 2–3 tuần.
5. Tùy chỉnh túi đựng trang sức nhung của bạn
Cá nhân hóa biến túi đựng trang sức nhung thành một tài sản thương hiệu. Năm kỹ thuật trang trí chính—thêu, in lụa, ép nhiệt, dập nóng và đính hạt—mỗi kỹ thuật đều mang lại tỷ lệ chi phí-hiệu quả và thời gian sản xuất khác nhau để phù hợp với thẩm mỹ thương hiệu và quy mô sản xuất khác nhau.
| Kỹ thuật | Chi phí trên mỗi sản phẩm | Số lượng đặt hàng tối thiểu (MOQ) tiêu biểu | Thời gian sản xuất | Phù hợp nhất cho |
|---|---|---|---|---|
| Thêu | 0,50–3,00 USD | 500 | 10–14 ngày | Chữ cái đầu, ký hiệu, chi tiết |
| In lụa | 5.000-20.000 VNĐ | 1.000 | 8–12 ngày | Màu trơn, số lượng lớn |
| Ép nhiệt | 10.000-37.500 VNĐ | 500 | 7–10 ngày | Hiệu ứng kim loại, hoàn thành nhanh |
| Ép kim | 15.000-62.500 VNĐ | 500–1.000 | 12–18 ngày | Logo cao cấp, hiệu ứng sang trọng |
| Đính hạt | 25.000-100.000 VNĐ | 100–200 | 14–21 ngày | Thủ công, phiên bản giới hạn |
Thêu và Định vị Logo

Thêu là lựa chọn đòi hỏi sự tỉ mỉ nhất cho thương hiệu cao cấp. Chi phí chỉ thêu dao động từ 0,50–3,00 USD/túi tùy thuộc vào độ phức tạp. Số lượng đặt hàng tối thiểu (MOQ) thường là 500 chiếc, thời gian sản xuất 10–14 ngày. Phù hợp nhất cho chữ cái đầu, ký hiệu riêng và logo chi tiết.
In Lụa cho Số Lượng Lớn

In lụa phù hợp với thiết kế đơn sắc và đơn hàng số lượng lớn. Chi phí cho mỗi sản phẩm là 0,20–0,80 USD, rất lý tưởng cho các thương hiệu chú trọng chi phí. Cần 3–5 khung in màu. Số lượng đặt hàng tối thiểu (MOQ) thường là 1.000 chiếc, thời gian sản xuất 8–12 ngày.
Ép Nhiệt và Ép Kim

Ép nhiệt và ép kim mang đến chi phí tầm trung và thời gian hoàn thành nhanh chóng. Chi phí mỗi sản phẩm là 0,40–1,50 USD với MOQ 500 chiếc. Thời gian sản xuất là 7–10 ngày. Tạo hiệu ứng lấp lánh hoặc bóng bẩy, lý tưởng cho định vị sản phẩm cao cấp.
Đính Hạt và Trang Trí Thủ Công

Đính hạt và các chi tiết trang trí thủ công tạo nên vẻ ngoài độc đáo, phiên bản giới hạn. Chi phí dao động từ 1,00–4,00 USD/túi, hạn chế về khả năng sản xuất hàng loạt nhưng phù hợp với định vị sản phẩm cao cấp. MOQ thường là 100–200 chiếc cho các đơn hàng boutique nhỏ. Thời gian sản xuất là 14–21 ngày do công sức thủ công.
6. Tiêu chuẩn chất lượng trong sản xuất túi đựng trang sức nhung
Túi đựng trang sức nhung cao cấp đòi hỏi các tiêu chuẩn sản xuất nghiêm ngặt, ảnh hưởng trực tiếp đến nhận thức của khách hàng và lòng trung thành với thương hiệu. Các chỉ số chất lượng—độ bền đường may, trọng lượng vải, độ bền màu, và độ bền hoàn thiện—phân biệt bao bì sang trọng với các sản phẩm dùng một lần.
Độ bền đường may và đường nối
Đường may túi đựng trang sức nhung phải chịu được việc sử dụng lặp đi lặp lại mà không bị bung. Đường may khóa cho 8-12 mũi/inch và độ bền kéo tối thiểu 4-5 kg. Đường may đôi tại các điểm chịu lực—miệng túi, quai xách—là dấu hiệu của sản xuất cao cấp.
Trọng lượng và mật độ vải
Nhung cao cấp sử dụng vải 280-400 GSM; dưới 200 GSM có nguy cơ bị xù lông và mòn. Sợi se vòng tạo lớp lông dày hơn, giữ màu tốt hơn và mang lại cảm giác mềm mại hơn khi chạm. Mật độ và chiều cao lớp lông ảnh hưởng trực tiếp đến chất lượng cảm nhận và tuổi thọ sản phẩm.
Độ bền màu và tiêu chuẩn thuốc nhuộm
Độ ổn định màu sắc phân biệt túi cao cấp với túi giá rẻ. Các nhà sản xuất uy tín sử dụng thuốc nhuộm đạt chứng nhận OEKO-TEX hoặc GOTS, được kiểm nghiệm theo tiêu chuẩn ISO 105-C06 (tối thiểu hạng 3-4). Khớp màu Pantone trong khoảng ±1-2 sắc độ giữa các lô hàng là tiêu chuẩn ngành; sự sai lệch báo hiệu chất lượng kém.
Hoàn thiện bên trong

Lớp lót bên trong—microfiber, satin, hoặc cotton—bảo vệ trang sức và nâng cao giá trị cảm nhận. Lớp lót được ép nhiệt bền hơn lớp dán keo (dễ bong tróc). Các góc và đường may gia cố ngăn ngừa sự tách rời dưới áp lực. Ứng dụng đồng đều, không để lại cặn là dấu hiệu kiểm soát chất lượng.
Các dấu hiệu cảnh báo khi kiểm tra mẫu

Kiểm tra mẫu kỹ lưỡng trước khi sản xuất. Quan sát các lỗi như màu nhuộm không đều, sờn vải, chỉ thừa, xù lông, và đường may không đối xứng. Nhung bóng thường là dấu hiệu của sợi tái chế kém chất lượng; lớp lót mỏng và đường may đơn lẻ cho thấy sự cắt giảm chi phí ảnh hưởng đến độ bền.
7. Lựa chọn nhà sản xuất túi trang sức bằng vải nhung
Việc chọn nhà sản xuất túi trang sức bằng vải nhung phù hợp đòi hỏi sự tương đồng về năng lực sản xuất, tiêu chuẩn chất lượng và tiến độ. Việc đánh giá có hệ thống dựa trên uy tín nhà cung cấp, chất lượng mẫu, tuân thủ quy định và giao tiếp sẽ ngăn ngừa sự chậm trễ sản xuất tốn kém và tổn hại thương hiệu.
Đánh giá năng lực nhà sản xuất
Hỏi về diện tích nhà máy, quy mô nhân viên và năng lực sản xuất hiện tại. Một cơ sở rộng 1.200 m² với hơn 220 nhân viên thường xử lý các đơn hàng từ 500 sản phẩm trở lên. Xác nhận sản lượng tối đa hàng tháng của họ có phù hợp với tiến độ của bạn hay không.
Đánh giá chất lượng mẫu và tiến độ

Yêu cầu mẫu đầu tiên (first article samples) đúng với thông số kỹ thuật của bạn: chất liệu, màu sắc, in ấn, lớp lót và loại khóa. Kiểm tra sự đồng đều của đường may, độ thẳng hàng của các đường nối và độ bền của vật liệu thông qua kiểm tra thực tế. Hầu hết các nhà sản xuất sẽ giao mẫu đầu tiên trong vòng 5–10 ngày làm việc. Mẫu chất lượng dự đoán đáng tin cậy kết quả sản xuất.
Làm rõ số lượng đặt hàng tối thiểu (MOQ) và thời gian chờ
Số lượng đặt hàng tối thiểu cho túi trang sức vải nhung tùy chỉnh thường bắt đầu từ 100–500 sản phẩm. Xác nhận số lượng áp dụng cho thông số kỹ thuật cụ thể của bạn. Thời gian sản xuất thường kéo dài 20–35 ngày sau khi duyệt mẫu, cộng thêm thời gian vận chuyển. Làm rõ các mốc thời gian trong dịp lễ tết và các mùa cao điểm.
Xác minh tuân thủ và chứng nhận
Xác nhận chứng nhận FSC cho vật liệu bền vững và OEKO-TEX Standard 100 cho an toàn vải. Hỏi xem nhà cung cấp có sử dụng vải nhung tái chế và áp dụng kiểm soát chất lượng theo từng giai đoạn hay không. Yêu cầu giấy chứng nhận tuân thủ và kết quả kiểm tra lô hàng trước khi đặt đơn hàng lớn để bảo vệ thương hiệu của bạn.
So sánh báo giá và phát hiện các dấu hiệu cảnh báo
Yêu cầu báo giá chi tiết tách riêng chi phí vật liệu, nhân công, hoàn thiện và đóng gói — báo giá chung chung che giấu việc cắt giảm chi phí. Báo giá thấp hơn nhiều so với thị trường thường phản ánh việc thay thế vật liệu hoặc thời gian chờ không ổn định. Lưu ý nếu họ ngần ngại cung cấp mẫu, phản hồi chậm trễ hoặc thiếu giấy tờ tuân thủ. Những điều này dự báo sự chậm trễ sản xuất và giảm chất lượng.
Chiến lược tìm nguồn cung ứng theo quy mô đơn hàng
Đối với đơn hàng nhỏ (100–300 sản phẩm), ưu tiên các nhà cung cấp có MOQ thấp, thời gian lấy mẫu nhanh và hỗ trợ nhiệt tình. Các nhà sản xuất tầm trung và các xưởng nhỏ xuất sắc về sự linh hoạt tùy chỉnh. Đối với đơn hàng số lượng lớn (1.000 ), hãy đàm phán giá theo số lượng và lịch trình giao hàng theo đợt. Các nhà cung cấp trực tiếp từ nhà máy với dây chuyền sản xuất chuyên dụng mang lại chi phí trên mỗi đơn vị tốt nhất khi sản xuất số lượng lớn.
8. Những sai lầm cần tránh khi tìm nguồn cung ứng túi trang sức bằng vải nhung
Việc tìm nguồn cung ứng túi trang sức bằng vải nhung bao gồm nhiều giai đoạn phê duyệt, nơi sai sót có thể chồng chất. Những cạm bẫy phổ biến — mẫu không đầy đủ, thông số kỹ thuật mơ hồ, thời gian chờ bị đánh giá thấp — dẫn đến vượt chi phí và chậm trễ. Các quy trình phòng ngừa giúp tiết kiệm lợi nhuận và tiến độ.
Đánh giá thấp thời gian chờ
Hầu hết các thương hiệu giả định 4-6 tuần; thời gian chờ tiêu chuẩn là 10-12 tuần từ khi duyệt mẫu đến khi giao hàng. Lấy mẫu mất 2-3 tuần; mỗi lần sửa đổi thêm 5-7 ngày. Nén thời gian mà không có khoảng đệm có nguy cơ đơn hàng không hoàn thành đúng dịp ra mắt.
- MOQ tiêu chuẩn 1.000-5.000 sản phẩm; thời gian chờ 10-12 tuần
- Đơn hàng gấp: phụ phí 20%, tối thiểu 500 sản phẩm
- Dự trù ít nhất một chu kỳ sửa đổi
Chọn sai trọng lượng vải nhung

Trọng lượng vải nhung (200-450 GSM) ảnh hưởng đến độ bền và cảm giác. Loại nhẹ (200-300 GSM) sẽ bị xù lông sau vài tháng; loại trung bình (300-400 GSM) là tiêu chuẩn; loại nặng (450 GSM) làm dày thêm phần dây rút. Chọn GSM chỉ dựa trên bảng thông số kỹ thuật, mà không có mẫu thử cảm giác thực tế, sẽ dẫn đến sự thỏa hiệp.
Đánh giá mẫu kém

Các thương hiệu phê duyệt thử nghiệm 3 đơn vị mà không qua kiểm tra. Yêu cầu 10 mẫu sản xuất hàng loạt; kiểm tra độ bền màu, độ bền đường may và độ bám dính của lớp lót. Việc bỏ qua các mẫu sản xuất quy mô lớn sẽ che giấu các lỗi phát sinh khi sản xuất hàng loạt: rụng lông, lớp lót bị tách, khóa kéo yếu.
Thông số tùy chỉnh không rõ ràng
Các thông số mơ hồ dẫn đến phải làm lại: ‘màu đỏ tía’ mà không có mã Pantone, ‘mềm’ mà không có GSM, ‘căn giữa’ mà không có milimet. Cung cấp mã Pantone chính xác, tiêu chuẩn GSM hoặc cảm giác cầm nắm, vị trí logo kèm theo kích thước và mã số kiểu dáng khóa kéo. Các yêu cầu không rõ ràng có thể tốn 2-3 chu kỳ sửa đổi và chậm trễ 3-4 tuần.
- Sử dụng hệ thống màu Pantone, không dùng ảnh
- Chỉ định GSM; tránh các thuật ngữ mơ hồ
- Bao gồm kích thước milimet cho vị trí
Bỏ qua độ co rút và sai lệch lô nhuộm

Nhung co lại 3-5% trong quá trình sản xuất. Sai lệch lô nhuộm là bình thường—dung sai màu Pantone ±2-3 bước. Các thương hiệu bỏ qua việc phê duyệt màu sắc trước sản xuất sẽ gặp phải sự sai lệch màu khi giao hàng. Yêu cầu mẫu trước sản xuất với thuốc nhuộm cuối cùng ít nhất 4 tuần trước khi sản xuất hàng loạt.
9. Tận dụng túi trang sức nhung cao cấp để định vị thương hiệu
Túi nhung cao cấp biến trải nghiệm mở hộp thành một điểm chạm thương hiệu, biện minh cho việc định vị giá cao. Tích hợp thiết kế chiến lược—từ phối màu đến chụp ảnh thương mại điện tử—mở rộng giá trị cảm nhận và tạo ra những khoảnh khắc đáng nhớ trên các kênh.
Trải nghiệm mở hộp u0026 Cảm nhận sự sang trọng
Các thương hiệu cao cấp báo cáo giá trị cảm nhận tăng 30–50% khi bao bì có vật liệu nhung cao cấp. Một chiếc túi nhung tùy chỉnh neo giữ ký ức thương hiệu và thúc đẩy mua hàng lặp lại thông qua một điểm chạm duy nhất.
- Nhung có thêu hoặc dập monogram tạo ra những khoảnh khắc mở hộp có thể chia sẻ
- Nhãn hiệu và logo thương hiệu mở rộng tiếng nói vượt ra ngoài sản phẩm
Bản sắc thương hiệu u0026 Sự hài hòa thiết kế

Phối màu tùy chỉnh, thêu monogram và đặt logo đảm bảo túi nhung phản ánh hướng dẫn thương hiệu. Phối hợp thiết kế túi với các bộ sưu tập trang sức và môi trường bán lẻ củng cố chất lượng cảm nhận và tính nhất quán của thương hiệu.
- Phối màu Pantone với bảng màu thương hiệu để tạo sự hài hòa
- Phối hợp kích thước túi với các loại trang sức (nhẫn so với vòng cổ)
- Sử dụng phông chữ được thương hiệu phê duyệt cho logo thêu hoặc in
Chiến lược chụp ảnh thương mại điện tử
Hình ảnh độ phân giải cao về kết cấu nhung chiếm ưu thế trong việc khám phá thương mại điện tử. Nhiếp ảnh theo phong cách sống (túi kết hợp với trang sức, cầm trên tay) tăng tỷ lệ nhấp chuột lên 15–25%. Phong cách nhất quán trên các danh sách sản phẩm củng cố sự gắn kết thương hiệu.
- Chụp ảnh chi tiết và macro để làm nổi bật chất lượng đường may và họa tiết
- Bao gồm ảnh đời thường thể hiện túi được sử dụng để đựng đồ hoặc làm quà tặng
Chiến lược Triển khai và Chi phí Bền vững
Nhung đạt chứng nhận FSC thu hút hơn 60% người tiêu dùng cao cấp và biện minh cho mức giá cao. Triển khai theo giai đoạn (đơn hàng thử nghiệm 500–1.000 đơn vị, mở rộng lên 3.000 ) giúp hạn chế rủi ro tồn kho. Ngân sách 40–60 USD cho mỗi 1.000 đơn vị ở giai đoạn thử nghiệm; 20–30 USD khi mở rộng quy mô.
- Bắt đầu với một SKU chủ lực duy nhất (ví dụ: túi đựng nhẫn) để thăm dò phản ứng của thị trường
- Lên kế hoạch thời gian sản xuất từ 8–12 tuần, từ mẫu thử đến sản xuất hàng loạt
10. Bảng giá và các bậc chi phí túi trang sức bằng nhung
Giá cho đơn hàng tối thiểu (MOQ) túi trang sức bằng nhung thường bắt đầu từ 100–250 chiếc. Các nhà cung cấp trực tiếp từ nhà máy như On The Way phân cấp chi phí theo tỷ lệ nghịch với số lượng: đơn hàng 100 chiếc có thể có giá 2,00–2,80 USD/túi, trong khi đơn hàng hơn 1.000 chiếc giảm xuống còn 1,00–1,60 USD. Loại chất liệu (nhung cotton, microfiber hoặc pha) làm thay đổi chi phí cơ bản từ 20–30%; các loại vải thân thiện với môi trường cao cấp (hữu cơ đạt chứng nhận GOTS, vải lanh FSC) cộng thêm 15–25%. Các phương pháp trang trí tạo ra các biến số chi phí phụ. In lụa cộng thêm 0,10–0,25 USD/chiếc cộng phí thiết lập 50–100 USD; thêu có giá 0,15–0,50 USD/chiếc cộng phí thiết lập 80–150 USD; ép nhiệt có chi phí 0,08–0,15 USD/chiếc cộng phí thiết lập 40–80 USD. Thời gian sản xuất thường kéo dài 15–25 ngày; đơn hàng gấp có phụ phí 15–20% và rút ngắn thời gian xuống còn 7–10 ngày. Điều khoản thanh toán vẫn theo tiêu chuẩn: đặt cọc 50% trước, 50% khi hoàn thành hoặc giao hàng. Chiết khấu số lượng lớn hơn các bậc MOQ sẽ áp dụng cho đơn hàng từ 2.000 chiếc trở lên; các hợp tác lâu dài có thể đàm phán giảm thêm 5–10%. Việc so sánh báo giá dựa trên các biến số này—lựa chọn vật liệu, phương pháp trang trí và tình trạng đơn hàng gấp—làm rõ tổng chi phí sở hữu và cho phép lập mô hình lợi tức đầu tư cho chi tiêu tạo sự khác biệt thương hiệu.
| Bậc số lượng | Chi phí đơn vị cơ bản | Thời gian sản xuất | Các tùy chọn bổ sung phổ biến |
|---|---|---|---|
| 100–250 | 2,00–2,80 USD | 20–25 ngày | In logo, băng tên |
| 250–500 | 1,60–2,20 USD | 18–22 ngày | In logo, băng tên, tùy chọn khóa kéo |
| 500–1.000 | 1,30–1,90 USD | 15–20 ngày | Nhiều màu, kích cỡ tùy chỉnh, thêu |
| 1.000 | 1,00–1,60 USD | 12–18 ngày | Tùy chỉnh hoàn toàn, chiết khấu cho đơn hàng lớn |
| Phụ phí đơn hàng gấp | 15–20% | 7–10 ngày | Sản xuất ưu tiên, kiểm soát chất lượng khẩn trương |
Sẵn sàng đặt hàng? Yêu cầu báo giá Túi trang sức nhung On The Way ngay hôm nay
Giá bán trực tiếp từ nhà máy, số lượng đặt hàng tối thiểu thấp và mẫu thử nhanh chóng. Các chuyên gia đóng gói của chúng tôi sẵn sàng thảo luận về dự án túi trang sức nhung tùy chỉnh của bạn ngay hôm nay.

































